Yéenekaay yépp
Apparence
Wone gees boole gu mbooleem yéenekaayu Wikipedia. Man ngaa wàññi wone gi soo tànnee ab yéenekaay, turu jëfandikukat, walla xët wu mu laal (ñaar ñépp dañuy yëg tolluwaayu mbind mi) .
- 8 Sattumbar 2019 à 08:03 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Kunsay/ngunsay (Xët wu bees : "'Kunsay/Ngunsay"' as ngarab la walla garab gu xob yu sew te am i dég man a àgg ba ci 15i met ci njoolaay. Buutam lum gàtt-gàtt man naa dem ba ci 200i met ci biir suuf, man na…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 8 Sattumbar 2019 à 07:51 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Jaxan-jaxan (Xët wu bees : '''Jaxan-jaxan''' xeet la ci xeeti garab yi bokk ci ñoñ Prosopis Ñi ngi koy fekk ci gox yi nejj diggante Afrig gu naaje jàpp Sahel. == Melo wi == Garab guy àgg 12-20i m…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 4 Sattumbar 2019 à 19:20 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Ngonaake (Xët wu bees : '"Ngonaake"' xeet la ci xeeti garabi dicotylédones, mi ngi bokk ci njabootug Fabaceae, ci njabootaatu Momosoideae, mi ngi cosaanoo penku Afrig ak sowu Asi, garab yu n…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 2 Sattumbar 2019 à 18:27 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Xeex (Xët wu bees : '''Xeex''' garab la gog mi bokk ci njabootug Rhizophoraceae, bari na ca Gine gu digg. vignette|Xeex gi <br /> =…) Tafaan: Éditeur visuel : basculé
- 2 Sattumbar 2019 à 18:03 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Yoos (Xët wu bees : '''Yoos''' garab la gog, mi ngi bokk ci njabootug Agavacea, cosaanoo penku Metsig. centré|vignette|Yoos gi <br /> == Melo wi == Mi ngi bo…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 2 Sattumbar 2019 à 17:47 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Rand (Xët wu bees : '''Rand''' garab gu ndaw lay, mi ngi bokk ci njabootug Fabaceae, cosaanoo Afrig, dees koy fekk ci gox yi nga xam ni suuf si day xaw a wow fu mel ni Sahel gi. Dencukaay:Bauh…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 2 Sattumbar 2019 à 15:56 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Nus (Xët wu bees : '''Nus''' walla '''mbuumu giléem''' garab la gog mi ngi bokk ci njabootug capparceae Moom nag garab la gu bari lool fii ñu nekk muy Senegaal , ak fu mel ni Moritani , ak Gàm…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 2 Sattumbar 2019 à 10:36 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Sam (Xët wu bees : '''Sam''' xeet la xeeti garab , mi ngi bokk ci njabootug <nowiki>Fabaceae</nowiki>, dees koy fekk ci goxi Sahel gi ak ca Sudaan. Dencukaay:Acacia macrostachya.png|centré|vi…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 31 Ut 2019 à 21:16 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Dungidég (Xët wu bees : '''Dungidég''' garab la gog mi ngi bokk ci njabootug Fagara Zanthoxyloide. Cosaan laa nga ca Senegaal ak Kamerun. Dencukaay:Fagara Zanthoxyloide.png|centré|vignette|Dungid…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 30 Ut 2019 à 23:13 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Ndaybarga (Xët wu bees : '''Ndaybarga''' , garab la goo xam ne du rëy waaye day sëq taxawaayam nag man naa dem ba juróomi met. <br /> == Fumuy sax ? == Moom nag ci barab yi nga xam ne taw bi xawu faa…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 30 Ut 2019 à 07:37 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Timmiñ-tammañ (Xët wu bees : '''Timmiñ-tammañ''' Gàñcaxug ñax la, di it borom juróomi xob yi bokk. centré|vignette|Tóortóoru Timmiñ-tammañ <br /> == Mel…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 5 Ut 2019 à 21:50 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Tàkk g (Xët wu bees : vignette|Tàkkug Saharaa/Marog. Tàkk g Fr: désert) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 5 Ut 2019 à 21:37 Laay Juuf waxtaan cëru moo toppale xët wii di Màndiŋ jëmale ko ci Màndiŋ m
- 5 Ut 2019 à 21:01 Laay Juuf waxtaan cëru moo toppale xët wii di Wàll:Yay jëmale ko ci Wàll:Tàkk g
- 5 Ut 2019 à 20:41 Laay Juuf waxtaan cëru a déplacé la page Yay vers Màndiŋ par-dessus une redirection
- 5 Ut 2019 à 20:41 Laay Juuf waxtaan cëru a supprimé la redirection vers Màndiŋ par écrasement (Far nañu ko ngir mana amal tuddewaat gi)
- 30 Sulet 2019 à 21:38 Laay Juuf waxtaan cëru moo toppale xët wii di Wëtteen jëmale ko ci Wëttéen
- 30 Sulet 2019 à 20:11 Laay Juuf waxtaan cëru moo toppale xët wii di Sebeeru bukki jëmale ko ci Sebeer bukki/Ndijji-bopp
- 14 Sulet 2019 à 08:24 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Juuf (Xët wu bees : '''Juuf''' garab la gog guddaay gu yam la yor. Mi ngi bokk ci njabootug Anacardiacées. centré|vignette|garab gi <br /> == Melo…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 13 Sulet 2019 à 23:25 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Laay (Xët wu bees : '''Laay''' garab la gog guddaay gu yam la yor. Mi ngi bokk ci njabootug Anacardiacées. centré|vignette|Xob <br /> == Melo wi ==…) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 7 Sulet 2019 à 15:55 Laay Juuf waxtaan cëru moo toppale xët wii di Sëng jëmale ko ci Sénki (Sénki)
- 30 Suwe 2019 à 22:49 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Xël (Xët wu bees : '''Xël''' xeetu garab la gu bokk ci njabootu Moraceae. == Melow '''xël''' == Xël man nay hàgg ba 40i met ci guddaay. == Nataali '''xël''' == <br /> == Turu xam-xam wi =...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 30 Suwe 2019 à 18:47 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Ngigis (Xët wu bees : '''Ngigis''' xeetu garab la guy ne ci sahel bi ci réew yu mel ni Senegaal, Gànnaar... <br /> == Melow '''ngigis''' == '''Ngigis''', as ngarab la gog ay xobam xob yu xaw a dëg...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 30 Suwe 2019 à 09:33 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Kàdd (Xët wu bees : '''Kàdd garab la gees di fekk ci gox yu naaje yi niki ca Senegaal, ca Afrig la bàyyikoo.''' Dencukaay:Winter Thorn (Faidherbia albida) pods (11886823095).jpg|centré|vignette|D...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 23 Suwe 2019 à 18:38 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Xaalu tubaab (Xët wu bees : '''Xaalu tubaab''' garab bàyyikoo ca Afrig gu naaje gi, ci njabootu "curcurbitacées" la bokk. Bul ko jaawale ak xaal. Dencukaay:Melon plant.jpg|centré|vignette|Xaalu tubaa...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 18 Suwe 2019 à 18:18 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Sàngol (Xët wu bees : '''Sàngol''' '''Sàngol''' ag lawtan la guy law ci kaw i garab, garab la nag goo xam ne lu ëpp ci mbayam cig paj la jëm. Dencukaay:Tree near Al Karaana.jpg|centré|vignette|S...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 17 Suwe 2019 à 22:32 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Jëfandikukat:Laay Juuf (Xët wu bees : '''Mbërbóof''' vignette|Mbërbóof gi '''Mbërbóof''' xeetu garab la gu bokk ci njabootu "Curcurbitaceae", barab yu naaje yi lees koy b...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 24 Awril 2019 à 18:11 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Uul (Xët wu bees : vignette|uul gi(garab) Uul xeetu garab la gu bokk ci njabootu "Mimosaeae" (walla Fabasease). == Melo wi == Dencukaay:Bénin-Parkia big...) Tafaan: Soppikaay gu gisu
- 20 Awril 2019 à 13:26 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Ndiir (Xët wu bees : Ndiir Ndiir xeetu ñax la gu bokk ci njabootu "Cyperaceae". vignette|Garab gi (ñax) <br /> == Melo wi == Ndiir gi(ñax) Ndiir ñax la gog ab g...) Tafaan: Éditeur visuel : basculé
- 16 Awril 2019 à 06:37 Laay Juuf waxtaan cëru a créé la page Lëng/ vitex doniana (Xët wu bees : Lëng/ vitex doniana xeetu la garab wu bokk ci njambootu "lamiaceae" ak ci ñoñ Vitex, aji-law la Afrig Gu digg , ca Romoor ak Rewño. Mbind mii jukki la ñeel meññiit mi. Man...) Tafaan: recent_changes
- 14 Awril 2019 à 07:21 Le compte de l’utilisateur Laay Juuf waxtaan cëru a été créé automatiquement