Dëkkaani ndiiwaani Senegaal

Jóge Wikipedia.
Dëkkaani ndiiwaani Ndakaaru yi

Dëkkaani ndiiwaani yi, ci Senegaal, ay dog lañu ci séddaliinu yoriinu réew mi. ci 2007 lim bu toll 43 lañu.

Taariix[Soppisoppi gongikuwaay bi]

Yokkug nit ñi dëkk ci Ndakaaru moo dem ba àgg ci benn dayoo bi, ba tax genn kilifag dëkk rekk manatu koo yor, tax sosug geneen nekkte gu gën a suufe waroon. Kon lii moo tax ci 1996 ñu séddale tunduw Ndakaaru ci 43 dëkkaani ndiiwaan, ni dëkk bu Paris.

Dogiin[Soppisoppi gongikuwaay bi]

43 Dëkkaani ndiiwaani yi dañu leen séddale ci 4 tund yi:

Xool it[Soppisoppi gongikuwaay bi]

Lëkkalekaay yu biir[Soppisoppi gongikuwaay bi]

Téerekaay[Soppisoppi gongikuwaay bi]

  • (fr) Ibrahima Diallo, Le droit des collectivités locales au Sénégal, Paris, L'Harmattan, 2007, 380 p. (ISBN 978-2-296-03770-0)
  • (fr) Djibril Diop, Décentralisation et gouvernance locale au Sénégal. Quelle pertinence pour le développement local ?, Paris, L'Harmattan, 2006, 268 p. (ISBN 2-296-00862-3)

Lëkkalekaay yu biti[Soppisoppi gongikuwaay bi]