Aller au contenu

Zanjan, Iran

Jóge Wikipedia.

Zanjan mooy dëkk, bi nekk ci biir diiwaanu Zanjan, dëkk ba ci diiwaanu Iran.

Ndaxte ay tànkam yu loxoom, yu ñu binde jaasi, ay dàll yu am njariñ, te ñu di ko wooye ban ak banti àll, mu def ko jumtukaayu xaalis. Xarekat yi ci dëkku Zanjani dañuy def lu bare ni ay njaq yu rafet yu bare, ak seeni yére yu rafet, ak nataali xalis yu ñu defare. Ci jamono yu jëkk ya, Zanjan xamoon na ko, mu fekk ay jaasi yu ñaw te ñaw lañu ko tëral. Waaye aada moomu moo gën a màgg, ngir jébbal xaalis yu soqikoo ci liggéey bi, ngir màggal ñiy def jaasi, ba di ko jéggi, tey gën koo meññ tey màggal. Te it dëkk yu bare jii dañuy sànni ay dàmba yu dëppook latkoloñ. Naka waa Zanjan ñi, seen mbég mu ëpp xel di màgg ci biir bànni Isna ak yeneen 30 diiwaanu Iran, ci ni ñu ko s édde lu nekk.