Xans I ci Portugal

Jóge Wikipedia.

Xans I (Coimbra, 11 noobambar - Santarém, 26 mars ), ñu koy tudde Popoador, mooy ñaari buur yi Portugal, ba mu nekk ci atum 1185 ba mu dee.


Mu ngi doom buuru Afonso Henriques ak jabaram Mafalda de Savoie.

Xans I


Mu dénk ak sàmm na ñibbi réew mi, di faal ci wàllu ñibbi dëkk bi, ci atum 1199, ak di jox ci biir diiwaan yi: Gouveia (1186), Covilhã (1186), Viseu (1187), Bragança (1187), Saint Vincent de Beira (1195) ak Belmonte (1199),[1] di faal àll yu sore yi ci nguuru réew mi, ci lu jëm ci ay mbindukaay yi jóge Flanders ak Borgon.

  1. Câmara Municipal de Belmonte