Eslamshahr

Jóge Wikipedia.

Eslamsar mooy dëkk ci diiwaanu Tehran, dëkku Iran.Sar mooy dëkk ci diiwaanu Teheran, dëkku Iran.

Dëkk ba daldi màgg, nekk dëkk bu amul réew mu réew ma, te dëkk bu am maana ca tundu àddina sépp.

Etimologi

Te turu Eslamshahr, laata réewu islam ci Iran, nekkoon na «Shadshahr» ci 1979, boroom réew ma di ko soppiku ci «Eslamshahr».

Taarix

Te turam bu yàgg, bi ñu bindoon ci biir dëkk bu ñuy wax Baharabad, yem na ci biir dëkk bu mag bu ci sowu Eslamsar walla ci «dëkku Baharabad».

Coyografi

Dëkk ba toog na ci yoonu Save, janook ndeyjooru Teheran, te gannaaw dëkku Save. Dëkkandoom yi di: Vavan, Ghemi, Saeedieh, Mohamadieh, Mahdieh, Baghenarde, Saloor, Noori, Ghasemabad, Shirudi, Golha, Elahiye, Ahmadabad, Ghods, Baghqfeiz, Zarafshan, Moosiabad, Anbia ak Mianabad.