Aller au contenu

Ardabil

Jóge Wikipedia.

Ardabil mooy dëkk bu nekk ci sowu penku ci Iran, te mooy réewu Ardabil.

Ci attum 2016 amoon na 529.374 waa Ardabil, ñuy dëkk ca 158.627 kër. Am na ñu bare bokk ci mbooloo mi ñuy wax Siya, yuy suufeel turu Islam. Ña ëpp ñiy jiite ci dëkk bi, maanaam «Azarbayjan» mooy niti réew mi,di làmmiñ wu jëkk wa ci Azarbayjan.

Waaye waa Ardabil xam na ne, liggéeyal na xaalis ak ay létt. Noonu ay liir yu ñuy wax Ardabil lañu koy xàmmee, te lii xar yu jëkk ya di Ardabil, ñoo gën a màgg ci biir liir yi ñuy wax Perse. Ardabil moom itam dafa nekke kër Yàlla gu nekk ci bérab bu soqikoo ci àddina, maanaam Siyk-Safi al-Din-Khaneegah ak Sakarib bu ñuy wax Ensemble, kër Yàlla gu sell ba ak bàmmebu Siyk-Safi ad-D în, biy sàkk diiney bu neex bi Safavid.