Artemis wuute gi ci sumb yi

Jóge Wikipedia.
Contenu supprimé Contenu ajouté
Xqbot (waxtaancëru)
m robot Adding: tl:Artemis
TXiKiBoT (waxtaancëru)
Rëdd 46 : Rëdd 46 :
[[lv:Artemīda]]
[[lv:Artemīda]]
[[mk:Артемида]]
[[mk:Артемида]]
[[ml:ആര്‍ട്ടിമിസ്]]
[[mr:आर्टेमिस]]
[[mr:आर्टेमिस]]
[[nds:Artemis (Mythologie)]]
[[nds:Artemis (Mythologie)]]

Sumb bu 13 Mee 2009 à 23:06

Ci angale mooy Diana; Ci faranse mooy Artémis

Artemis mooy turu jenn yàlla ju araam ju jigéen ci làkku gereg. Ci làkku waa room Diyana la tuddoon. Ñaari yàlla yu araam bokkoon nañu tur Artemis. Benn mooy li ñu gis ci Injiil, maanaam yàllay Efes (Jëf 19:23-41). Beneen yàllay gereg la woon ki ñu foog ne jigéenu yàlla ju araam ja tudd Apolo. Diine Artemisu Efes niroo na diine Astarte, yàllay waa Sidon.

Tur wi feeñ na ci Injiil ci Jëf 19:24,27,28,34,35.

Nataalu Artemis (Archeological Museum, Efes, Tirki.